



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

**UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU
WA LEO TAREHE: 30/12/2025.**

[Mikoa ya Dodoma na Singida]: [Mikoa ya Arusha, Kilimanjaro na Manyara]: [Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]: [Mikoa ya Dar es Salaam, Morogoro, Lindi na Mtwara]: [Mikoa ya Rukwa, Songwe, Mbeya, Iringa, Njombe na Ruvuma]:	}	Hali ya mawingu, mvua na ngurumo katika baadhi ya maeneo na vipindi vifupi vya jua.
[Mkoa wa Tanga]: [Visiwa vya Unguja na Pemba]:	}	Hali ya mawingu, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vifupi vya jua.
[Mikoa ya Kigoma, Tabora na Katavi]: [Mikoa ya Kagera, Geita, Mwanza, Shinyanga, Mara na Simiyu]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vya jua.

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	28°C	18°C	12:25	12:39
D'SALAAM	30°C	25°C	12:06	12:36
DODOMA	29°C	19°C	12:22	12:48
KIGOMA	27°C	20°C	12:48	01:10
MBEYA	22°C	14°C	12:26	01:02
IRINGA	25°C	18°C	12:18	12:52
NJOMBE	20°C	12°C	12:18	12:59
MWANZA	27°C	18°C	12:40	12:52
TABORA	26°C	19°C	12:36	12:58
TANGA	30°C	24°C	12:11	12:33
ZANZIBAR	30°C	25°C	12:06	12:36

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kwa kasi ya **km 20 kwa saa kwa Pwani yote;** kutoka **Kaskazini Mashariki** kwa Pwani ya Kaskazini na kutoka **Kusini Mashariki** kwa Pwani ya Kusini.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na **Mawimbi madogo.**

Matarajio kwa siku ya **Alhamisi tarehe 01/01/2026: Mabadiliko Kidogo.**

Utabiri huu umetolewa leo tarehe 30/12/2025.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz